Câu hỏi:

Bạn tôi đang hưởng lương hệ số 2.1( cao đẳng). Trong thời gian làm việc, bạn tôi có học nâng lên đại học. Nhưng đi học không có quyết định của cấp có thẩm quyền. Hiện bạn tôi đã được cấp bằng đại học và muốn làm hồ sơ nâng ngạch hưởng lương đại học có được không? Nếu được thì cần bổ sung những thủ tục và cần những điều kiện gì để được thi nâng ngạch. Xin trận trọng cảm ơn quý cơ quan!
Ngày hỏi 23/08/2019

Lĩnh vực: Nội vụ
Công dân: Bùi Thu Hương
Tiên Yên

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Do độc giả không nêu rõ đối tượng công chức (cấp huyện hay cấp xã) nên Sở Nội vụ trả lời bạn như sau:

- Đối với công chức cấp huyện: Bạn đọc nghiên cứu quy định tại các văn bản sau: Thông tư số 11/2014/TT-BNV ngày 09/10/2014 của Bộ Nội vụ; Thông tư số 05/2017/TT-BNV ngày 15/8/2017 của Bộ Nội vụ; Nghị định số 161/2018/NĐ-CP ngày 29/11/2018 của Chính phủ; trong đó quy định rõ điều kiện, tiêu chuẩn đối với công chức dự thi nâng ngạch lên ngạch chuyên viên.

- Đối với công chức cấp xã: Bạn đọc nghiên cứu quy định tại Nghị định số 34/2019/NĐ-CP ngày 24/4/2019 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số quy định về cán bộ, công chức cấp xã và người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã, ở thôn, tổ dân phố.

Sở Nội vụ thông tin để độc giả được biết.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 0
Đã truy cập: 0

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.